วันพฤหัสบดีที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๗ นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี และเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี พร้อมด้วยนางสาวปวรรณพัสตร์ ม่วงสนธิ์ เกษตรอำเภอวังม่วง รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอมวกเหล็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอมวกเหล็ก ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการคัดเลือกการประกวด ศพก. ดีเด่น ระดับเขต ปี ๒๕๖๗ นำโดย นายสุชาติ อ่อนดำ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ ๑ จังหวัดชัยนาท เป็นประธานกรรมการฯ ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ตำบลซับสนุ่น อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อคัดเลือกเกษตรกรต้นแบบที่มีผลงานดีเด่นในการบริหารจัดการ การใช้เทคโนโลยีและนวัตกรรม และการขยายผลไปสู่ชุมชน ให้ได้รับการยกย่องเชิดชูเกียรติและเป็นตัวแทนในการประกวดฯระดับประเทศต่อไป
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/เกษตรจังหวัดสระบุรี-ธันวาคม-2566-15-724x1024.png)