วันพุธที่ 13 มีนาคม 2567 นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมประชุมกองอำนวยการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดสระบุรี คณะทำงานติดตามสถานการณ์ภัยแล้ง จังหวัดสระบุรี ปี 2567 ครั้งที่ 1/2567 โดยมี นายวิชัย บุญมี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมป่าสัก ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดสระบุรี ซึ่งมีวาระเพื่อทราบ ดังนี้
1) กองบัญชาการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยแห่งชาติ แจ้งให้เตรียมการป้องกันและแก้ไขปัญหาภัยแล้ง ปี 2567
2) จังหวัดสระบุรี แต่งตั้งคณะทำงานติดตามสถานการณ์ภัยแล้ง จังหวัดสระบรี ปี 2567
3) การสำรวจพื้นที่เสี่ยงขาดแคลนน้ำเพื่อการอุปโภคบริโภค ปี 2567
4) หน่วยงานที่เกี่ยวข้องรายงานสถานการณ์ภัยแล้งการเตรียมความพร้อมและการแก้ไขปัญหาภัยแล้งและแนวโน้มการเกิดสถานการณ์ภัยแล้ง
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0032-2-1-1024x753.jpg)
![รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง ชื่อไฟล์คือ DSC_0018-2-1-1024x783.jpg](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0018-2-1-1024x783.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0033-2-1024x659.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0004-2-1024x631.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0012-2-1024x673.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0025-2-1024x624.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/03/DSC_0030-2-1024x643.jpg)