![](https://saraburi.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/04/25-4-66-ถวายสักการะ-657x1024.png)
ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช
วันอังคารที่ 25 เมษายน 2566 เวลา 08.30 น. นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องใน “วันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช” โดยมี นายผล ดำธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธีเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช พระมหากษัตริย์นักรบผู้ยิ่งใหญ่และกล้าหาญ ในอดีตพระองค์ได้กอบกู้อิสรภาพของไทย และทำนุบำรุงบ้านเมืองให้เจริญรุ่งเรืองทั้งด้านเศรษฐกิจ สังคม ศิลปวัฒนธรรม ตลอดจนปกปักรักษาเอกราชของชาติจนทำให้มีประเทศไทยอย่างเช่นทุกวันนี้ ณ กรมทหารม้าที่ 4 รักษาพระองค์ อำเภอเมืองสระบุรี จังหวัดสระบุรี