วันที่ 17 พฤศจิกายน 2565 ดร. รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี
ร่วมโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน” จังหวัดสระบุรี โดยมีนายผล ดำธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรีเป็นประธานในพิธี
ในการนี้สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรีและสำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง
ร่วมออกหน่วยให้บริการสารชีวภัณฑ์ในการป้องกันและกำจัดโรคพืชและแมลง และบริการพันธุ์ไม้แก่ประชาชน พร้อมทั้งติดตามปัญหา อุปสรรค และความเดือดร้อนของประชาชน เพื่อให้การช่วยเหลือในด้านต่าง ๆ ได้อย่างตรงจุด ณ บริเวณวัดบางกง ตำบลวิหารแดง อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี
โครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน” จังหวัดสระบุรี
21 พฤศจิกายน 2022