ติดตามเยี่ยมเยียนกลุ่มวิสาหกิจชุมชนคลองเรือร่วมใจ 31 มีนาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 24 มีนาคม 2565 นางสาวอัญญารัตน์ ละม้าย นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวน้ำหวาน สุคงเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนกลุ่มวิสาหกิจชุมชนคลองเรือร่วมใจ ซึ่งกลุ่มได้มีการดำเนินกิจกรรม ปลูกและจำหน่ายต้นพันธุ์กระท่อม ขยายพันธุ์พืชสมุนไพรชนิดอื่นๆ เพิ่มเติม เช่น ฟ้าทะลายโจร กระชายขาว เป็นต้น และอยู่ในระหว่างดำเนินการก่อสร้างโรงงานผลิตสำหรับแปรรูปสมุนไพร เพื่อรองรับการขยายกิจการต่อไป ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนฯ หมู่ 6 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์