ติดตามสถานการณ์การระบาดของโรคและแมลงศัตรูพืชในเมล่อน 31 มีนาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 25 มีนาคม 2565 นางสาวน้ำทิพย์ มณีฉาย เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนางสาวประกายมาส รุ่นประพันธ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวน้ำหวาน สุคงเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์การระบาดของโรคและแมลงศัตรูพืชในเมล่อน หลังจากพบการระบาดและได้ให้คำแนะนำด้านการปฏิบัติรักษาเมล่อน ณ แปลงของนางสาวณัฏฐพร สัญชาติ ณ แปลงหมู่ 4 ตำบลบ้านลำ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์