![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/06/มิย-034-657x1024.jpg)
เตรียมความพร้อมในการประกวดแปลงใหญ่ดีเด่น ระดับเขต
วันที่ 10 มิถุนายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายนิธิศ บุญส่ง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ดำเนินการจัดเตรียมสถานที่ร่วมกับสำนักงานเกษตรอำเภอแก่งคอย เพื่อเตรียมความพร้อมในการประกวดแปลงใหญ่ดีเด่น ระดับเขต ในวันที่ 13 มิถุนายน 2565 ณ ที่ทำการแปลงใหญ่ของ กลุ่มส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ตำบลหินซ้อน อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี