![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/01/1674814457107-657x1024.png)
วันที่ 27 มกราคม 2566 นายปรีชา พุทธิโชติ หัวหน้ากลุ่มอารักขาพืช รักษาราชการแทนเกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางสาวเมธาพร ลมัยศรี นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต เข้าร่วมอบรมหลักสูตรการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 24 – 27 มกราคม 2566 ณ โรงแรมแกรนด์ฮิลล์ รีสอร์ทแอนด์ สปา จังหวัดนครสวรรค์ เพื่อพัฒนาบุคลากรของกรมส่งเสริมการเกษตร ให้มีศักยภาพและองค์ความรู้ในการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ให้มีคุณภาพมาตรฐาน และกระบวนการตั้งแต่ต้นทางถึงปลายทางของการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์เพื่อนำมาพัฒนางานส่งเสริมการเกษตรในพื้นที่ต่อไป