![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/06/มิย-033-657x1024.jpg)
ประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนโครงการอาหารเป็นยา วิถีชุมชน เพื่อคนสระบุรี
วันที่ 10 มิถุนายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายธำรงค์ พันธุตะ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมประชุม คณะทำงานขับเคลื่อนโครงการอาหารเป็นยา วิถีชุมชน เพื่อคนสระบุรี ซึ่งดำเนินการจัดโดย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระบุรี เพื่อร่วมบูรณาการและขับเคลื่อนการดำเนินงานร่วมกัน และมุ่งเน้นการพัฒนาองค์ความรู้ สร้างกระแส สร้างความเข้าใจให้ประชาชนมีความรู้ นำไปสู่การเสริมสร้างสุขภาพด้วยการบริโภคอาหารให้เป็นยาตามวิถีธรรมชาติ ณ ห้องประชุม 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระบุรี