![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/06/มิย-015-724x1024.png)
ติดตามการคัดเลือกตัวแทนเกษตรกรชาวสวน “ทุเรียน” เพื่อเป็นคณะกรรมการสมาพันธ์ชาวสวนทุเรียนไทยระดับเขต 1
วันที่ 6 มิถุนายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายอนุวัฒน์ คงสว่าง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมติดตามการคัดเลือกตัวแทนเกษตรกรผู้ปลูกทุเรียนของจังหวัดสระบุรี เพื่อร่วมเป็นคณะกรรมการสมาพันธ์ชาวสวนทุเรียนไทยระดับเขต เขตที่ 1 (ภาคกลาง) ชุดใหม่ และสานต่องานพัฒนาสมาพันธ์ฯ ตามแผนการขับเคลื่อนให้สามารถบริหารจัดการผลผลิตได้ตลอดห่วงโซ่อุปทาน พร้อมทั้งลงพื้นที่ติดตามงานภายใต้กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต ณ สำนักงานเกษตรอำเภอแก่งคอย และแปลงทุเรียน ตำบลชะอม อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี