![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/06/มิย-014-724x1024.png)
ประชุมตรวจติดตามผลการดำเนินงานเมืองสมุนไพร (HerbalCity)
วันที่ 6 มิถุนายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายธำรงค์ พันธุตะ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วย นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมการประชุมตรวจติดตามผลการดำเนินงานเมืองสมุนไพร (Herbal City) แบบบูรณาการ (ประชุมสัญจร) และประชุมคณะทำงานโครงการพัฒนาเมืองสมุนไพร คลัสเตอร์อุตสาหกรรมสมุนไพร ครั้งที่ 1/2565 เพื่อร่วมอภิปรายนำเสนอรายงานผลการดำเนินการ ปัญหา อุปสรรค และแผนการดำเนินการติดตามโครงการพัฒนาเมืองสมุนไพรร่วมกับหน่วยงานอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง ณ ศาลากลางจังหวัดสระบุรี