ร่วมประชุมติดตามผลการดำเนินงานแปลงใหญ่ปาล์มน้ำมันสระบุรี 6 มีนาคม 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 6 มีนาคม 2567 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนายไวยวุฒิ หอมหวล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวขวัญหทัย ธรรมเสนา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง เยี่ยมเยียนตามระบบส่งเสริมการเกษตร ร่วมประชุมติดตามผลการดำเนินงานแปลงใหญ่ปาล์มน้ำมันสระบุรี ขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตร และสนับสนุนโดโลไมท์ เพื่อใช้ปรับสภาพดิน แก้ปัญหาดินเปรี้ยว ดินเสื่อมโทรมและปรับโครงสร้างดินให้กับสมาชิกแปลงใหญ่ฯ โดยสถานีพัฒนาที่ดินสระบุรี กรมพัฒนาที่ดิน พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ ขอความร่วมมืองดปลูกข้าวนาปรัง และงดเผาในพื้นที่การเกษตร ณ ศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนตำบลหนองหมู หมู่ 2 ตำหนองหมู อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์