ลงพื้นที่ติดตามเกษตรกร ที่ประสบปัญหาฝนตกอย่างต่อเนื่องในพื้นที่ 18 กันยายน 2023 | ไม่มีความเห็น วันที่ 18 กันยายน 2566 นายชาญชัย โฉมงาม เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนางสาวขวัญหทัย ธรรมเสนา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ลงพื้นที่ติดตามเกษตรกร ที่ประสบปัญหาฝนตกอย่างต่อเนื่องในพื้นที่ เพื่อติดตามสถานการณ์ พร้อมทั้งรวบรวมข้อมูลเกษตรกรและพื้นที่ที่อาจได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ดังกล่าว และชี้แจงแนวทาง การให้ช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติด้านการเกษตร ณ พื้นที่การเกษตร นางลำดวน เบ้าเทศ หมู่ที่ 6 ตำบลหนองสรวง อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์