ร่วมประชุมโครงการบริหารจัดการทรัพยากรดินระดับตำบล 21 กรกฎาคม 2023 | ไม่มีความเห็น วันที่ 29 มิถุนายน 2566 นายชาญชัย โฉมงาม นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการรักษาราชการแทนเกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้นางสาวอภิญญา ศรีวิไล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฎิบัติการ และนางสาวขวัญหทัย ธรรมเสนา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฎิบัติการ สำนักงานเกษตรกรอำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ร่วมประชุมโครงการบริหารจัดการทรัพยากรดินระดับตำบล จัดโดยสำนักพัฒนาที่ดินสระบุรี เพื่อรวมจัดทำแผนวิเคราะห์ชุมชนแบบมีส่วนร่วม (PRA) ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ตำบลเจริญธรรม ในการเพิ่มศักยภาพด้านการเกษตร ปรับปรุง และแก้ไขปัญหาภาคการเกษตรให้ดีขึ้น ณ องค์การบริหารส่วนตำบลเจริญธรรม หมู่ที่ 5 ตำบลเจริญธรรม อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์