![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/8-ก.ย.-66-642x1024.png)
ติดตามการดำเนินงาน โครงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์
วันที่ 8 กันยายน 2566 นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมกับสำนักงานเกษตรอำเภอหนองโดน ลงพื้นที่ติดตามผลการดำเนินงานโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตรกิจกรรมเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ปีงบประมาณ 2566 พร้อมทั้งเก็บข้อมูลน้ำหนักเมล็ดเฉลี่ย/ฝัก โดยสุ่มเก็บฝัก 3 จุด จุดละ 10 ฝัก ต่อ 1 การทดสอบ เท่ากับ 30 ฝักนำฝักมาแกะเอาเฉพาะเมล็ดแล้วชั่งน้ำหนัก ณ แปลงเรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ อำเภอหนองโดน จังหวัดสระบุรี