![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/6กย66-657x1024.jpg)
วันที่ 6 กันยายน 2566 นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นางสาวสุทิน หิรัญอ่อน หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมกับกรมส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่ติดตามผลการดำเนินงานโครงการพัฒนาศักยภาพกระบวนการผลิตสินค้าเกษตร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 กิจกรรมส่งเสริมการปลูกพืชใช้น้ำน้อยเสริมสร้างรายได้แก่เกษตรกร เพื่อจัดเก็บข้อมูลการเชื่อมโยงตลาด การจัดทำแผนการผลิต ต้นทุนการผลิตข้าวนาปี ข้าวนาปรัง พืชใช้น้ำน้อย และรายได้เกษตรกรตลอดจนปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงาน เพื่อนำมาใช้ประกอบการวิเคราะห์ แนวทางการส่งเสริมและพัฒนาโครงการต่อไป ณ ตำบลเตาปูน อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_กสก.ติดตามพืชน้ำน้อย-เตาปูน_๒๓๐๙๐๖_27-1024x768.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_กสก.ติดตามพืชน้ำน้อย-เตาปูน_๒๓๐๙๐๖_22-1024x768.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_กสก.ติดตามพืชน้ำน้อย-เตาปูน_๒๓๐๙๐๖_2-1024x576.jpg)
![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_กสก.ติดตามพืชน้ำน้อย-เตาปูน_๒๓๐๙๐๖_5-1024x576.jpg)