![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/01/1674613724644-657x1024.png)
วันที่ 24 มกราคม 2566 นายปรีชา พุทธิโชติ หัวหน้ากลุ่มอารักขาพืช รักษาราชการแทนเกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยนายอนุวัฒน์ คงสว่าง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต ร่วมกับเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการตรวจให้การรับรองแปลงผลิตพืช (กระท่อม) ของเกษตรกรอำเภอวิหารแดง ที่ยื่นรอการรับรองมาตรฐาน GAP จำนวน 13 ราย ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 5 ชัยนาท กรมวิชาการเกษตร ณ แปลงเกษตรกร อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี เพื่อขับเคลื่อนงานส่งเสริมและพัฒนาผลผลิตทางการเกษตรเข้าสู่มาตรฐานต่อไป