![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/02/1-2-66-657x1024.png)
วันที่ 31 มกราคม 2566 นายปรีชา พุทธิโชติ หัวหน้ากลุ่มอารักขาพืช รักษาราชการแทนเกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายอนุวัฒน์ คงสว่าง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิตเข้าร่วมจัดเวทีประชาคมแบบมีส่วนร่วม โครงการส่งเสริมและพัฒนาเกษตรชีวภาพ (สมุนไพร) จังหวัดสระบุรี ณ ศาลาเอนกประสงค์ หมู่ที่ 8 บ้างคลองระบัง ตำบลมิตรภาพ อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี เพื่อร่วมวิเคราะห์พื้นที่และศักยภาพ ประเด็นปัญหา จัดทำแผนการผลิตพืชสมุนไพรที่มีคุณภาพ และเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตพืชสมุนไพร ของวิสาหกิจชุมชนศูนย์รวม ภูมิปัญญา ต.มิตรภาพ และเกษตรกรในพื้นที่ตำบลมิตรภาพ