ลงพื้นที่ขับเคลื่อนการผลิตสินค้าเกษตร “ทุเรียนชะอม” เข้าสู่ระบบรับรองมาตรฐาน GAP
วันที่ 5 พฤษภาคม 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี พร้อมด้วย นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และ นายอนุวัฒน์ คงสว่าง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมกับ นางอรพินท์ วุฒิอุทัย เกษตรอำเภอแก่งคอย และเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอแก่งคอย ลงพื้นที่ขับเคลื่อนการผลิตสินค้าเกษตร ทุเรียนชะอม เข้าสู่ระบบรับรองมาตรฐาน GAP ณ ตำบลชะอม อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี รวมถึงให้คำแนะนำและตรวจประเมินแปลงเบื้องต้น โดยมีเป้าหมาย คือ เกษตรกรผู้ปลูกทุเรียน ในพื้นที่ตำบลชะอม จำนวน 11 ราย