![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/02/ผลิต-1-724x1024.jpg)
โครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ในพระราชานุเคราะห์ฯ ครั้งที่ 2 อ.หนองโดน
วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายธำรงค์ พันธุตะ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต เป็นผู้ดำเนินการจัดโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ประจำปี 2565 ครั้งที่ 2 ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี และสำนักงานเกษตรอำเภอหนองโดน โดยได้รับเกียรติจาก นางอังคณา ชิตะติตติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และร่วมชมบูธคลินิกของหน่วยงานต่าง ๆ ในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และหน่วยงานเอกชนที่มาร่วมถ่ายทอดความรู้ บริการทางวิชาการ แจกพันธุ์พืช พันธุ์ปลา และกิจกรรมต่าง ๆ ณ วัดดอนทอง ตำบลดอนทอง อำเภอหนองโดน จังหวัดสระบุรี