ร่วมงานประเพณีทำบุญกลางบ้าน บ้านหนองตาบุญ 1 พฤษภาคม 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.30 น. นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน เกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้ นายไวยวุฒิ หอมหวล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมงานประเพณีทำบุญกลางบ้านถวายเพลแด่พระสงฆ์ ,พิธีสรงน้ำพระ และรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุ ของบ้านหนองตาบุญ หมู่ 4 ตำบลบ้านลำ จัดกิจกรรมโดย นายวิรวัฒน์ คูวิจิตรสุวรรณ กำนันตำบลบ้านลำ และคณะกรรมการหมู่บ้านเพื่อสืบทอดประเพณีอันดีงาม สร้างความสามัคคีระหว่างคนในชุมชน โดยมี นางสาวอศิรวรรณ เพาะพืช และหัวหน้าส่วนราชการอำเภอ วิหารแดง เข้าร่วมกิจกรรม ณ ตลาดนัดชุมชนบ้านหนองตาบุญ หมู่ 4 ตำบลบ้านลำ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์