ร่วมกิจกรรม “เอามื้อสามัคคี สร้างความมั่นคงทางอาหาร” 25 เมษายน 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 25 เมษายน 2567 เวลา นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนางสาวขวัญหทัย ธรรมเสนา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ร่วมกิจกรรม “เอามื้อสามัคคี สร้างความมั่นคงทางอาหาร” โดยสำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอวิหารแดง กิจกรรมสร้างความมั่นคงทางด้านอาหาร การขยายพันธุ์ผักพื้นบ้าน เพื่อให้เกิดความยั่งยืน สามารถพึ่งพาตนเองได้ และเกิดความสามัคคีในชุมชน เป็นต้นแบบ และแปลงเรียนรู้ตามหลักทฤษฎีใหม่ ประยุกต์สู่ โคก หนอง นาโมเดล พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์การหยุดเผาในพื้นที่การเกษตร และส่งเสริมให้เกษตรกรนำวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาใช้ให้เกิดประโยชน์ ณ แปลงโคกหนองนา นายวิรวัฒน์ คูวิจิตรสุวรรณ หมู่ 4 ตำบลบ้านลำ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี โดยมีนางสาวอศิรวรรณ เพาะพืช นายอำเภอวิหารแดง เป็นประธานเปิดกิจกรรมฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ เครือข่ายโคกหนองนา อำเภอวิหารแดงและผู้นำชุมชนตำบลบ้านลำ เข้าร่วมกิจกรรมฯ ข่าวประชาสัมพันธ์