ประชุมกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประจำเดือนเมษายน 2567 3 เมษายน 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 3เมษายน 2567 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน เกษตรอำเภอวิหารแดง ร่วมประชุมกำนันผู้ใหญ่บ้าน ประจำเดือนเมษายน 2567 โดยได้แจ้งในที่ประชุมตามวาระ ดังนี้ ประชาสัมพันธ์การขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ปี 2567/68, มาตรการป้องกันกำจัดโรคใบด่างมันสำปะหลัง, รณรงค์หยุดเผาในพื้นที่การเกษตร , สถานการณ์ภัยแล้ง และศูนย์บริการเกษตรพิรุณราช โอกาสนี้ นายอำเภอวิหารแดง ได้มอบรางวัลการประกวดศูนย์จัดการดินปุ๋ยชุมชน (ศดปช.) ระดับจังหวัด ประจำปี พ.ศ. 2567 รางวัลชนะเลิศ อันดับที่ 1ให้แก่ ศูนย์จัดการดินปุ๋ยชุมชนตำบลบ้านลำ ณ หอประชุมอำเภอวิหารแดง ตำบลหนองสรวง อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์