ออกให้บริการรับขึ้นทะเบียนและปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ปี 2567/2568 13 มีนาคม 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 13 มีนาคม 2567 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน เกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้นางสาวอภิญญา ศรีวิไล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนายไวยวุฒิ หอมหวล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ออกให้บริการรับขึ้นทะเบียนและปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ปี 2567/2568 พร้อมทั้งชี้แจงวัตถุประสงค์ ความสำคัญของการขึ้นทะเบียนและปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ประชาสัมพันธ์ขอความร่วมมือเกษตรกรงดการเผาในพื้นที่เกษตร การให้บริการศูนย์บริการเกษตรพิรุณราช การเตรียมรับสถานการณ์ ภัยแล้งและฝนทิ้งช่วง ปี 2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลคลองเรือ หมู่ 9 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี โดยมีนายทิพย์ชยภล เพทายวิราพันธ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลคลองเรือ ร่วมพบปะเกษตรกร และกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อกม. ร่วมให้บริการเกษตรกร ข่าวประชาสัมพันธ์