จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ปี 2567 22 กุมภาพันธ์ 2024 | ไม่มีความเห็น วันที่ 11 มกราคม ๒๕๖๗ นายชาญชัย โฉมงาม เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ปี 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการกระตุ้นให้เกษตรกรเริ่มต้นการผลิตในปีการเพาะปลูกใหม่ โดยใช้เทคโนโลยีและภูมิปัญญาที่มีความเหมาะสมกับพื้นที่ ประกอบด้วย ฐานเรียนรู้ จำนวน 4 ฐาน พร้อมทั้งการแสดงนิทรรศการของหน่วยงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ การออกร้านค้าของกลุ่มวิสาหกิจชุมชน กลุ่มแม่บ้านเกษตรกร กลุ่มแปลงใหญ่ ณ ศูนย์เรียนรู้เห็ดครบวงจรบ้านคลองไทร หมู่ 9 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี โดยมีนางสาวอศิรวรรณ เพาะพืช นายอำเภอวิหารแดง เป็นประธานในพิธีเปิด ข่าวประชาสัมพันธ์