ร่วมประชุมชี้แจงโครงการช่วยเหลือเกษตรกรที่ได้รับผลกระทบจากภัยแล้ง ปี 2566/67 (ฝึกอาชีพในภาคเกษตร) 11 กันยายน 2023 | ไม่มีความเห็น วันที่ 11 กันยายน 2566 นายชาญชัย โฉมงาม เกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้นางสาวขวัญหทัย ธรรมเสนา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง เข้าร่วมประชุมชี้แจงโครงการช่วยเหลือเกษตรกรที่ได้รับผลกระทบจากภัยแล้ง ปี 2566/67 (ฝึกอาชีพในภาคเกษตร) เพื่อเสริมสร้างและพัฒนาอาชีพในภาคเกษตร และลดความเสี่ยงภัยแล้งจากผลกระทบปรากฎการณ์เอลนีโญด้านเกษตร แก่เกษตรกร ผ่านระบบออนไลน์ (Zoom Meeting) โดยมีการนำเสนอกิจกรรมเมนูทางเลือก การฝึกอาชีพจากกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ณ สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง ตำบลหนองสรวง อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี โดยมีนายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในการประชุม ข่าวประชาสัมพันธ์