ลงพื้นที่ตรวจสอบพื้นที่เกษตรกรที่แจ้งขึ้นทะเบียนเกษตรกร (แปลงใหม่) สำรวจโรคใบด่างมันสำปะหลังในพื้นที่ 7 กันยายน 2023 | ไม่มีความเห็น วันที่ 7 กันยายน 2566 นายชาญชัย โฉมงาม เกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้นางสาวอภิญญา ศรีวิไล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนายไวยวุฒิ หอมหวล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ลงพื้นที่ตรวจสอบพื้นที่เกษตรกรที่แจ้งขึ้นทะเบียนเกษตรกร (แปลงใหม่) เพื่อป้องการแจ้งขึ้นทะเบียนซ้ำซ้อน ติดตามสถานการณ์ข้อมูลการเพาะปลูกพืช พร้อมทั้งสำรวจ ติดตามแปลงมันสำปะหลัง เพื่อสำรวจโรคใบด่างมันสำปะหลังในพื้นที่ ณ แปลงเกษตรกร หมู่ที่ 3 ตำบลหนองสรวง , หมู่ที่ 2 ,4 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์