ประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกพืชเศรษฐกิจสำคัญ และรับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ปี 2566/2567 30 สิงหาคม 2023 | ไม่มีความเห็น วันที่ 30 สิงหาคม 2566 นายชาญชัย โฉมงาม เกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนางสาวอภิญญา ศรีวิไล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนายไวยวุฒิ หอมหวล นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติ สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดง ดำเนินการประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกพืชเศรษฐกิจสำคัญ และรับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ปี 2566/2567 พร้อมทั้งชี้แจงหลักเกณฑ์ และความสำคัญของการขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ประชาสัมพันธ์ให้เฝ้าระวังสถานการณ์ภัยแล้ง โรคใบด่างมันสำปะหลังในพื้นที่ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลเจริญธรรม หมู่ 5 ตำบลเจริญธรรม และ องค์การบริหารส่วนตำบลคลองเรือ หมู่ 9 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์