ดำเนินกิจกรรม 5 ส. เนื่องในวันที่ระลึกคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเกษตร ครบรอบปีที่ 55 21 ตุลาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 21 ตุลาคม 2565 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอวิหารแดงร่วมดำเนินกิจกรรม 5 ส. เนื่องในวันที่ระลึกคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเกษตร ครบรอบปีที่ 55 โดยทำความสะอาดทั้งภายในอาคารสำนักงาน และปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณโดยรอบอาคารสำนักงาน เพื่อพัฒนาสำนักงาน ให้เป็น Smart Office เหมาะสมกับการปฏิบัติงาน และให้บริการแก่พี่น้องเกษตรกร อีกทั้งกิจกรรม 5 ส. ยังเป็นปัจจัยพื้นฐานการบริหารคุณภาพ ที่จะช่วยสร้างสภาพแวดล้อมที่ดีในที่ทำงานให้เกิดบรรยากาศที่น่าทำงาน เกิดความสะอาดเรียบร้อยในสำนักงาน และถูกสุขลักษณะ ข่าวประชาสัมพันธ์