ลงพื้นที่สำรวจไร่มันสำปะหลังที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมในพื้นที่ตำบลคลองเรือ 18 ตุลาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 12 ตุลาคม 2565 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอวิหารแดง พร้อมด้วยนางสาวฐิตาภา คงมา นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลคลองเรือ และผู้ใหญ่บ้าน ลงพื้นที่สำรวจไร่มันสำปะหลังที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมในพื้นที่ตำบลคลองเรือ ทั้งนี้ได้ให้คำแนะนำการดูแลรักษาพืชหลังน้ำลด เพื่อการวางแผนการเพาะปลูกในฤดูกาลถัดไปแก่เกษตรกร จำนวน 3 ราย ณ แปลงมันสำปะหลัง หมู่ 4 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์