เยี่ยมเยียนเกษตรกรให้คำแนะนำและตรวจประเมินแปลง GAP เบื้องต้น 23 มิถุนายน 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 23 มิถุนายน 2565 นางสาวน้ำทิพย์ มณีฉาย เกษตรอำเภอวิหารแดง มอบหมายให้ นางสาวอัญญารัตน์ ละม้าย นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วย นางสาวน้ำหวาน สุคงเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่เยี่ยมเยียนเกษตรกร นางสาวอารีย์รัก ไชยกุล โดยได้ให้คำแนะนำในการทำเชื้อราไตรโคเดอร์มา สำหรับป้องกันและกำจัดเชื้อราไฟทอปธอร่า ในต้นทุเรียน และแนะนำเกษตรกรให้ปฏิบัติตามข้อกำหนด gap พืชอาหาร 8 ประการ เพื่อเตรียมความพร้อมในการขอรับรองมาตรฐาน GAPณ หมู่ที่ 9 ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์