ติดตาม เยี่ยมเยียนเกษตรกรสมาชิกแปลงใหญ่กลุ่มเกษตรกรทำนาตำบลวิหารแดง 24 มีนาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 10 มีนาคม 2565 นางสาวอัญญารัตน์ ละม้าย นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวประกายมาส รุ่นประพันธ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ลงพื้นที่ติดตาม เยี่ยมเยียนเกษตรกร และให้คำแนะนำ ในการดำเนินกิจกรรมทางการเกษตรของสมาชิกแปลงใหญ่กลุ่มเกษตรกรทำนาตำบลวิหารแดง โดยเกษตรกร ได้ปลูกพืชเพื่อทดแทนการทำนาปรัง ได้แก่ แตงโม ถั่วเขียว และเกษตรกรมีการผลิตจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง ฮอร์โมนไข่ ไว้ใช้เอง ณ แปลงนายประวิทย์ อินทร์สุวรรณ หมู่ 4ตำบลวิหารแดง อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ข่าวประชาสัมพันธ์