![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/02/ข่าวประชาสัมพันธ์_บริหาร-64-1-724x1024.jpg)
ร่วมถ่ายทำ VTR “คนไทยหัวใจเกษตร”
วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นายธำรงค์ พันธุตะ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วย นายนิธิศ บุญส่ง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ลงพื้นที่อำเภอมวกเหล็กร่วมกับ นางลัดดา ศรีเพียงจันทร์ เกษตรอำเภอมวกเหล็ก และเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอมวกเหล็ก เพื่อต้อนรับ นายวีระชัย เข็มวงษ์ ผู้อำนวยการส่งเสริมและพัฒนาเกษตรที่ 1 จังหวัดชัยนาท ถ่ายทำรายการ “คนไทยหัวใจเกษตร” ณ ที่ทำการแปลงใหญ่ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ปี 61 ตำบลซับสนุ่น อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี