![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/21กย66-657x1024.png)
วันที่ 21 กันยายน 2566 นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นางสาวสุทิน หิรัญอ่อน หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ลงพื้นที่ติดตามครุภัณฑ์เครื่องคัดข้าว และทำความสะอาดข้าว โครงการพัฒนาระบบการผลิตและธุรกิจอาหารปลอดภัย กลุ่มจังหวัดภาคกลางตอนบน ของกลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหนองยาว เพื่อพัฒนากลุ่มและบริหารจัดการให้กลุ่มมีศักยภาพครบวงจรมากขึ้น ณ กลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหนองยาว อำเภอเมืองสระบุรี จังหวัดสระบุรี