![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2023/09/15-ก.ย.-66-657x1024.png)
ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566
วันที่ 15 กันยายน 2566 นายปรีชา สายแสง เกษตรจังหวัดสระรี มอบหมายให้ นางสาวสุทิน หิรัญอ่อน หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิตพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566 ระดับจังหวัด จังหวัดสระบุรี เพื่อรณรงค์และประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนทราบถึงความสำคัญของวันประมงแห่งชาติ ตระหนักถึงคุณค่าของทรัพยากรสัตว์น้ำตลอดจนมีส่วนร่วมในการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรสัตว์น้ำให้สามารถใช้ประโยชน์ได้อย่างยั่งยืน ณ อ่างเก็บน้ำซับสะแก ซอย 4 ตำบลธารเกษม อำเภอพระพุทธบาท จังหวัดสระบุรี