![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/11/30-พ.ย.-65-657x1024.jpg)
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ถ่ายทอดความรู้เรื่อง การรวมกลุ่ม/ การบริหารจัดการกลุ่มรูปแบบแปลงใหญ่ เพื่อเพิ่มทักษะและความรู้ในการเตรียมความพร้อมจัดตั้งเป็นแปลงใหญ่ ตามโตรงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร กิจกรรมเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตมันสำปะหลัง เป้าหมายเกษตรกร 30 ราย ณ วัดพุขามหวาน หมู่ที่ 5 ตำบลธารเกษม อำเภอพระพุทธบาท จังหวัดสระบุรี