![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/11/1669369479459-1-657x1024.png)
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นางสาวเมธาพร ลมัยศรี นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมจัดเวทีถ่ายทอดความรู้โครงการส่งเสริมการเพิ่มประสิทธิภาพการใช้น้ำในระดับไร่นา ณ เทศบาลตำบลพุกร่าง อำเภอพระพุทธบาท จังหวัดสระบุรี โดยมีนายสุขสันต์ วิมลเศรษฐ เจ้าหน้าที่จากศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตร จังหวัดลพบุรี เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “การใช้น้ำอย่างรู้คุณค่า” และร่วมกันลงพื้นที่เพื่อคัดเลือกแปลงสำหรับจัดทำแปลงเรียนรู้ฯ จำนวน 2 ไร่ (1จุด) เพื่อเป็นจุดเรียนรู้ให้เกษตรกร และคนในชุมชนต่อไป