![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/10/23-ต.ค.-65-657x1024.jpg)
วันที่ 23 ตุลาคม 2565 เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลา เบื้องหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 เนื่องในวันที่ 23 ตุลาคมของทุกปี เป็นวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 หรือวันปิยมหาราช เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ของพระองค์ ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 5 บริเวณด้านหน้าที่ว่าการอำเภอเมืองสระบุรี จังหวัดสระบุรี โดยมีนายผล ดำธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรีเป็นประธานในพิธี