![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/06/มิย-049-724x1024.png)
ติดตามการดำเนินงาน โครงการส่งเสริมการเพิ่มประสิทธิภาพการใช้น้ำในระดับไร่นา
วันที่ 16 มิถุนายน 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นางสาวเมธาพร ลมัยศรี นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานจัดทำแปลงเรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการใช้น้ำในระดับไร่นา กิจกรรมการเพิ่มประสิทธิภาพการใช้น้ำในระดับไร่นา ของ จรูญ งามประเสริฐ เกษตรกรต้นแบบ ผู้ปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ซึ่งเป็นต้นแบบให้กับเกษตรกรด้านการลดต้นทุนในการผลิตและการใช้น้ำอย่างมีประสิทธิภาพ รวมถึงติดตามการดำเนินงานวางระบบน้ำในแปลงเรียนรู้ ตามโครงการการเพิ่มประสิทธิภาพการใช้น้ำในระดับไร่นา ณ หมู่ 5 ต.เขาดินพัฒนา อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.สระบุรี