![](https://saraburi.doae.go.th/palit/wp-content/uploads/2022/05/พค-027-1-724x1024.png)
ติดตามการดำเนินงานกลุ่มนาแปลงใหญ่ อำเภอแก่งคอย
วันที่ 12 พฤษภาคม 2565 ดร.รุจีพัชร บุญจริง เกษตรจังหวัดสระบุรี มอบหมายให้ นางพชระ แสงสวงค์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และ นายอนุวัฒน์ คงสว่าง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดสระบุรี ร่วมติดตามการดำเนินงานของนาแปลงใหญ่ กลุ่มวิสาหกิจชุมชนศูนย์เมล็ดพันธุ์ข้าวชุมชนตำบลห้วยแห้ง และกลุ่มทำนาแปลงใหญ่ข้าวบ้านเขาแย้ ตำบลห้วยแห้ง อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี