ร่วมกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ โครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรม ส่งเสริมเกษตรทฤษฎีใหม่ ประจำปี 2566 27 ธันวาคม 2022 | ไม่มีความเห็น วันที่ 27 ธันวาคม 2565 นางสาวสิริรัตน์ หินอ่อน นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอวิหารแดง ร่วมกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ โครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรมส่งเสริมเกษตรทฤษฎีใหม่ ประจำปี 2566 เป้าหมายเกษตรกรด้านประมง จำนวน 10 ราย โดยบูรณาการกับหน่วยงานในสังกัดกกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ถ่ายทอดความรู้ด้านเกษตรทฤษฎีใหม่ หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง เทคโนโลยีการผลิตพืช สัตว์ ประมง การทำบัญชีฟาร์ม และการตลาด พร้อมประชาสัมพันธ์การปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร การงดเผาวัสดุการเกษตรในพื้นที่ชุมชนและโล่งแจ้ง และประชาสัมพันธ์การจัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ณ ศูนย์เรียนรู้เห็ดครบวงจรบ้านคลองไทร ตำบลคลองเรือ อำเภอวิหารแดง ในวันที่ 28 ธันวาคม 2565 ข่าวประชาสัมพันธ์